
TARURA

Katika awamu hii ya utoaji taarifa, CoST Tanzania inashirikiana na Wakala wa Barabara Mijini na Vijijini (TARURA) kutoa taarifa 
za miradi inayotekelezwa katika wilaya za Gairo, Kilosa, Morogoro Vijijini katika Mkoa wa Morogoro na Chamwino, Kongwa na 
Mpwapwa katika Mkoa wa Dodoma.

i)	 Sehemu ambazo kihistoria zimekuwa na usumbufu;
ii)	 Uwezekano wa kuwa na makinzano na haki na mategemeo ya wananchi ;
iii)	 Chanzo cha mali ghafi hasa kifusi, changarawe, maji, n.k.;
iv)	 Mambo yahusuyo mazingira;
v)	 Haki ya kutumia ardhi inakopita barabara;
vi)	 Chanzo cha nguvu kazi; na 
vii)	Ufuatiliaji wa jumla wa miradi ili kuhakikisha inajengwa kwa thamani stahiki na kuhakikisha umma unapata kilicho bora; n.k.

MKAKATI WA CoST

Mkakati wa CoST, 
unaotekelezwa chini ya 
uangalizi wa Baraza la Taifa 
la Ujenzi (NCC), unalenga 
kuongeza Uwazi na Uwajibikaji 
katika utekelezaji wa 
miundombinu ya umma ili 
utekelezaji wake ulingane na 
thamani ya fedha zinazotumika. 
Mkakati huu unashirikisha 
sekta zote kuu tatu – Umma, 
Binafsi na Asasi za Kiraia 
(CSOs).

Majukumu makuu ya CoST ni:

a)	 Kuhamasisha Taasisi Nunuzi za Umma kutoa taarifa za utekelezaji wa miradi ya 
miundombinu ili kujengea umma uelewa wa miradi hiyo;

b)	 Kutoa taarifa za utekelezaji wa miradi ya Miundo Mbinu kwa umma;

c)	 Kuhakiki taarifa za utekelezaji wa miradi ya miundombinu (assurance);

d)	 Kuhamasisha na kuwahusisha wadau wote katika ufuatiliaji wa uwazi na uwajibikaji 
katika miradi ya sekta ya ujenzi;

e)	 Kubuni mikakati mbalimbali ya kuwajengea uwezo wadau mbalimbali ili washiriki 
katika shughuli za uongezaji wa uwazi na uawajibikaji katika miradi ya ujenzi kwa 
ufanisi wa kutosha.

f)	 Kufuatilia na kushauri juu ya uboreshaji wa sera na sheria mbalimbali zinazohusu 
uwazi na uwajibikaji.

TAARIFA ZA BAADHI YA MIRADI YA BARABARA INAYOTEKELEZWA NA TARURA
WILAYA YA KILOSA - MKOA WA MOROGORO

11th FL. SAMORA TOWER, Mansfield Street, P.O. Box 70039, 11101 Dar Es Salaam,
E-mail: cost@ncc.go.tz, Web : www.ncc.go.tz/cost.html, Tel. +255739500313 /713620232

MAWASILIANO
Toa taarifa zako kwa Mtendaji Kijiji, Mtendaji Kata, au CoST kwa kutumia mawasiliano yaliyoko hapo chini.

LENGO LA KUTOA TAARIFA KWA UMMA

Lengo la kutoa taartifa hizi kwa umma, na hasa kwa vijiji 
vinavyopitiwa na barabara husika ni:

(a)      Kuwafahamisha wahusika juu ya miradi hiyo ili wajitayarishe 
kutoa ushirikiano na kujenga mahusiano na TARURA;

(b)   Kuhamasisha wahusika kutoa taarifa zitakazofanikisha 
utekelezaji wa miradi hiyo kwa ufanisi na kwa gharama 
stahiki zikibainisha, kwa mfano, maeneo yafuatayo:
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